
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU 

Simu: 255-262961500/1  
Nukushi: 255-262961502 
Baruapepe : press@ikulu.go.tz 
Tovuti : www.ikulu.go.tz                
 
Dar es Salaam 
30 Septemba, 2024 

 

OFISI YA RAIS, 
      IKULU,  

 1 BARABARA YA JULIUS NYERERE,    
CHAMWINO, 

S.L.P 1102, 
40400 DODOMA. 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
amesema mafanikio ya uongozi wa Hayati Edward Moringe Sokoine, aliyekuwa 
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano Tanzania, yalichangiwa na uaminifu kwa 
mamlaka yake ya uteuzi, mapenzi yake kwa wananchi, uadilifu na uchapakazi.   
 
Rais Dkt Samia amesema hayo kwenye hafla ya uzinduzi wa kitabu kuhusu Maisha 
na Uongozi wa Hayati Edward Moringe Sokoine iliyofanyika katika Kituo cha 
Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere.  
 
Rais Dkt. Samia amesema Hayati Sokoine alitekeleza wajibu wake kikamilifu kama 
msimamizi wa shughuli za kila siku za Serikali katika kipindi kigumu na  kusimama 
imara katika kipindi ambacho nchi  ilikumbwa na changamoto za kiuchumi, uhaba 
wa chakula, miundombinu duni na changamoto katika sekta za viwanda na afya.   
 
Aidha, Rais Dkt. Samia amesema maisha ya Hayati Sokoine yalikuwa na mafunzo 
mengi na uongozi wake uliacha alama katika kila jukumu alilokasimiwa.  
 
Akizungumzia alama aliyoacha kwenye sekta ya Kilimo, Rais Dkt. Samia amesema 
Sokoine alisisitiza kilimo cha kisasa na chenye tija ili kukuza uchumi wa wananchi 
wengi vijijini. Katika kuenzi maono ya Hayati Sokoine katika sekta ya kilimo, Rais 
Dkt. Samia amesema Serikali za Awamu zote zimetoa kipaumbele kuendeleza sekta 
hiyo ikiwemo kwa kuongeza bajeti ya kilimo, ambayo imewezesha mageuzi 
makubwa katika sekta hiyo.  
 
Jitihada hizi zilizoendelezwa na Serikali ya Awamu ya Sita, zimewezesha Tanzania 
kujitosheleza kwa chakula kwa asilimia 128.  
 
Rais Dkt. Samia ameahidi kuendelea kufanya uwekezaji kwenye sekta ya kilimo na 
kuongeza tija kwenye uzalishaji, kwa lengo la kufungamanisha kilimo na sekta ya 
viwanda kwa kuongeza thamani ya mazao. 
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Rais Dkt. Samia pia amesema alama nyingine iliyoachwa na Hayati Sokoine ni 
mchango wake katika ujenzi wa reli ya TAZARA iliyokuwa na mchango mkubwa 
katika vita vya ukombozi Kusini mwa Afrika, na ambayo Serikali ya Awamu ya Sita 
imedhamiria kuifufua kwa azma ya kutekeleza Dira ya Umoja wa Afrika (Agenda 
2063) na kurahisisha biashara baina ya nchi za Afrika.  
 

Aidha, Rais Dkt. Samia ametoa wito kwa viongozi na vijana kuhakikisha wanasoma 
kwa mazingatio kitabu kuhusu Maisha na Uongozi wa Hayati Edward Moringe 
Sokoine kwa ajili ya kunufaka na mafunzo ya kiuongozi na historia ya Taifa.   
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